
MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA   MAJI NA NISHATI - ZANZIBAR 

(ZURA) 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar, imeanzishwa 

chini ya sheria Nam.7/2013 ikiwa na jukumu la kusimamia huduma za Maji 

na Nishati hapa Zanzibar.  

 

ZURA kwa uwezo na mamlaka iliyonayo chini ya kifungu nambari 16 (C) ya 

sheria Nam. 7/2013 inapenda kuwatangazia wananchi wenye sifa kujaza nafasi 

za ajira kama zifuatazo katika Afisi Unguja. 

 

1. AFISA MANUNUZI NA UGAVI DARAJA LA II. Nafasi 1, Unguja. 

 

• Awe Mzanzibari 

• Awe na shahada ya kwanza ama Stashahada ya Juu katika fani ya 

Manunuzi na Ugavi kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar. 

• Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta. 

• Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Kazi 

1. Kusaidia kukusanya taarifa za ununuzi na uchakavu wa vifaa. 

2. Kusaidia kutunza nyaraka za maombi za wasambazaji pamoja na 

kumbukumbu za shughuli zote za manunuzi. 

3. Kushiriki katika kuandaa mpango wa manunuzi wa taasisi. 

4. Kushiriki kutunza kumbukumbu ya vifaa, zana na vyote 

vinavyoingizwa katika ghala. 

5. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na kazi zake kama atakavyo 

pangiwa na mkuu wake. 

 

 

 

 

 

 



2. MCHUMI/MASOKO DARAJA LA II.  – Nafasi 1, Unguja. 

Sifa za Muombaji 

 

• Awe Mzanzibari. 

• Awe na Shahada ya kwanza ama Stashahada ya Juu ya Uchumi 

(Economics), Masoko (Marketing), Mipango ya Uchumi (Economic 

Planning), Usimamizi wa Kodi, au inayolingana kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi  ya Zanzibar. 

• Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta. 

• Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

Kazi 

• Kusaidia katika kukusanya takwimu za bei ya maji na nishati. 

• Kusaidia katika kupitia utekelezaji wa Bajeti kwa mujibu ilivyopangwa 

(kuangalia utekelezaji wa bajeti). 

• Kusaidia katika kupanga bei elekezi za maji na nishati kwa watoa 

huduma. 

• Kushiriki ufuatiliaji wa taarifa za mipango ya sekta za nishati na maji 

zinazosimamiwa na Mamlaka. 

• Kushiriki katika kushauri njia mbalimbali za uchunguzi/ukaguzi kwa 

watoa huduma. 

• Kusaidia ukusanyaji wa taarifa/data za mfumo wa tozo  kwa watoa 

huduma. 

• Kuweka kumbukumbu za ripoti za hali ya masoko kibiashara 

zilizotayarishwa na wenye leseni. 

• Kusaidia kufanya uchambuzi wa masuala ya uchumi na masoko, 

kutoa vigezo (modelling) vya tafiti za Idara za Taasisi. 

• kushiriki katika kukusanya taarifa ambazo zitakazotumika kwa 

upangaji wa bei ya maji na nishati. 

• Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na mkuu wake. 

 

 

 

 

 

 



3. AFISA MIPANGO DARAJA LA II. Nafasi 1, Unguja. 

 

Sifa za Muombaji: 

 

• Awe Mzanzibari. 

• Awe na Shahada ya kwanza ama Stashahada ya Juu katika fani  ya 

Uchumi (Economics), Mipango (Planning), au inayolingana kutoka katika 

Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi Zanzibar. 

• Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta. 

• Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

Kazi 

1. Kusaidia  katika kuandaa  Mpango Mkakati wa Mamlaka. 

2. kusaidia katika  kufanya makisio ya mapato na matumizi (Bajeti). 

3. Kusaidia katika uandaaji wa viashiria vya taarifa za ufatiliaji kwa 

kuzingatia mpango kazi wa Mamlaka.  

4. Kusaidia uandaaji wa ripoti ya utekelezaji ya Mamlaka kwa kipindi cha 

robo mwaka, nusu mwaka na mwaka.  

5. Kusaidia kukusanya na kutunza taarifa za utekelezaji na maendeleo ya 

shughuli za Mamlaka. 

6. Kusaidia kukusanya taarifa na takwimu zinazohitajika katika 

kutayarisha mipango ya maendeleo katika shughuli za Mamlaka. 

7. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na mkuu wake. 

 

4. AFISA TEHAMA DARAJA LA II. Nafasi 1, Unguja. 

 

Sifa za Muombaji: 

 

• Awe Mzanzibari. 

• Awe na Shahada ya kwanza ama Stashahada ya juu ya Sayansi ya 

Kompyuta, Uhandisi wa Kompyuta au fani inayolingana kutoka katika 

chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

• Awe na uwezo wa kukarabati na kutunza vifaa vya elektroniki. 

• Awe na uwezo wa kuunganisha vifaa vya kompyuta. 

• Kukagua vifaa, miundo au nyenzo za TEHAMA. 

• Uwezo wa kukusanya Taarifa za kiufundi wa vifaa vya kompyuta na 

kuweka kumbukumbu. 

• Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 



 

Kazi 

 

• Kusaidia kutoa taarifa za kiufundi katika mifumo na vifaa vya 

Kompyuta. 

• Kusaidia kutunza kumbukumbu za matumizi ya vifaa na mifumo ya 

Kompyuta. 

• Kusaidia kuweka usalama wa Kompyuta. 

• Kusaidia kupitia mifumo na vifaa vya kompyuta na kufanyia 

marekebisho kwa lengo la kurahisisha utekelezaji wa kazi katika 

Mamlaka. 

• Kusaidia kutatua matatizo yanayohusiana na kompyuta. 

• Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na mkuu wake. 

 

 

TAARIFA ZA JUMLA 

Kwa waombaji wote watakaostahiki kuendelea na mchakato wa ajira 

kutafanyika usaili kwa maeneo yatakayotangazwa. 

Muombaji yeyote atakaechaguliwa anatakiwa awe tayari kufanya kazi katika 

Afisi yoyote ya ZURA. 

TAREHE YA MWISHO YA MAOMBI 

Maombi yataanza kupokelewa kuanzia Tarehe 15/06/2020 na tarehe ya 

mwisho ya kupokea maombi ni tarehe 21/06/2020 kuanzia Saa 03:00 asubuhi 

mpaka Saa 09:00 alasiri.  

NAMNA YA KUWASILISHA MAOMBI 

Waombaji wote wanatakiwa kuwasilisha barua ya maombi iliyoandikwa kwa 

mkono katika ofisi za ZURA na kuambatanisha na vivuli vya taarifa zifuatazo; 

1. Vivuli vya Vyeti vya kumalizia masomo. 

2. Maelezo Binafsi (CV). 

3. Cheti cha kuzaliwa. 

4. Picha mbili za paspoti zilizopigwa karibuni. 

5. Kitambulisho cha Mzanzibari. 

 



 

 

 

 

Maombi yote yawasilishwe katika anuani ifuatayo; 

 

 

MKURUGENZI MKUU, 

MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA MAJI NA NISHATI (ZURA), 

S.L.P 2238, 

JENGO LA MFUKO WA BARABARA GHOROFA YA PILI, 

MAISARA, 

ZANZIBAR. 

 

KWA WALE WALIOKO UNGUJA MAOMBI YATAPOKELEWA KATIKA JENGO 

LA MFUKO WA BARABARA GHOROFA YA PILI MAISARA NA KWA WALE 

WALIOKO PEMBA MAOMBI YA YAPELEKWE AFISI ZA ZURA ZILIZOPO 

GOMBANI, CHAKECHAKE - PEMBA. 

 

 

ANGALIZO: 

MAELEZO ZAIDI KUHUSIANA NA TANGAZO HILI FUATILIA KATIKA TOVUTI 

YA MAMLAKA www.zura.go.tz, NA GAZETI LA ZANZIBAR LEO LA TAREHE 

03/06/2020. 

 

http://www.zura.go.tz/

