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TAREHE 10/12/2018.

TAARIFA KWA UMMA JUU YA MABADILIKO YA BEI ZA MAFUTA
ZITAKAZOANZA KUTUMIKA KUANZIA TAREHE 10/ 12/2018

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar (ZURA) inatangaza

Bei mpya za mafuta zitakazoanza kutumika rasmi kuanzia siky va Jumatatu
tarehe 10/12/2018.

Sababu za mabadiliko ya bei za mafuta kwa Mwezi Octoba ni:-

(a)Bei za bidhaa za mafuta katika Soko la Dunja. Mafuta ya Petroli
yaliyosafishwa katika Soko la Dunia kwa mwezi wa Octoba, 2018
yameshuka kwa Dola za Marekani 13.5 ikilinganishwa na mwezi wa
Septemba, 2018. Mafuta ya Dizeli yaliyosafishwa katika Soko la Dunia kwa
mwezi wa Octoba 2018 yamepanda kwa Dola za Marekani 23.89
ikilinganisha na mwezi wa Septemba, 2018. Mafuta ya Taa (Jet A-
1/Kerosene) yaliyosafishwa katika Soko la Dunia kwa mwezi wa Octoba

2018 yamepanda kwa Dola za Marekani 24.91 ikilinganishwa na mwezi wa
Septemba, 2018.

(b) Gharama za Usafirishaji “Freight » Insurance, Premium?” katika mwezi
wa November, 2018 zimepanda ikilinganishwa na mwezi wa Oktoba, 2018.
Usalfirishaji wa Petrolj umepanda kwa Tsh. 29.78, Dizeli umeshuka kwa

Tsh. - 1.70 na mafuta ya Taa umeshuka kwa Tsh. - 0.18 kwa mwezi wa
Novemba, 2018.

AINA YA | BEI YA MWEZI |BEI YA MWEZI| TOFAUTI ASILIMIA |
MAFUTA NOVEMBA, 2018 | DISEMBA, 2018 | (TsH) %

(TSH/LT) (TSH/LT) =
PETROLI TSHS. 2,418 TSHS. 2,459 40.39 1.67%
DIZELI TSHS. 2,488 TSHS. 2,539 50.68 2.04% |
MAFUTA ~ YA| TSHS. 1,863 TSHS. 1,947 83.68 4.49%
TAA J
MAFUTA YA TSHS. 2,316 TSHS. 2,367 50.68 2.19%
| MELI (BANKA)

IMETOLEWA NA KITENGO CHA UHUSIANO (ZURA)

Zanzibar Utilities Regulatory Authority (ZURA)
P. 0. Box 2238, 2nd Floor, Zanzibar Road Fund
Maisara, Zanzibar, Tanzania 1




