
 

MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA   MAJI NA 

NISHATI - ZANZIBAR (ZURA) 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
 

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar, imeanzishwa 

chini ya sheria Nam.7/2013 ikiwa na jukumu la kusimamia huduma za Maji 
na Nishati hapa Zanzibar.  
 

ZURA kwa uwezo na Mamlaka iliyonayo chini ya kifungu nambari 16 (C) ya 

sheria Nam. 7/2013 inapenda kuwatangazia wananchi wenye sifa kujaza 

nafasi za ajira kama zifuatazo katika Afisi zake za Unguja na Pemba. 

 

1. MKAGUZI UMEME DARAJA LA II. Nafasi 2 – Nafasi 1 Unguja - Nafasi 

1 Pemba. 

 

Sifa za Muombaji: 

 Awe Mzanzibari 

 Awe na Shahada ya kwanza/Stashahada ya juu au Shahada ya Uzamili 

katika fani ya Umeme au inayolingana kutoka katika chuo 

kinachotambuliwa na Serikali  ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta. 

 Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

 

2. MKAGUZI NISHATI YA MAFUTA DARAJA LA II. Nafasi 2 – Nafasi 1 

Unguja - Nafasi 1 Pemba. 

 

Sifa za Muombaji: 

 Awe Mzanzibari 

 Awe na  Shahada ya kwanza katika fani za Nishati ya Mafuta, gesi au 

inayolingana na hizo kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar. 

 Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta. 

 uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada 



3. MKAGUZI MAJI DARAJA LA II. Nafasi 1 Pemba. 

 

Sifa za Muombaji: 

 Awe Mzanzibari 

 Awe na Shahada ya kwanza/Stashahada ya Juu/ Shahada ya Uzamili 

katika fani za ya Uhandisi, Jiolojia ya Maji, Mazingira, au inayolingana 

kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali na Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar. 

 Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta. 

 Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada 

 

 

4. MCHUMI/MASOKO DARAJA LA II. Nafasi 1 Unguja 

 

Sifa za Muombaji. 

 Awe Mzanzibari 

 Awe na Shahada ya kwanza/Stashahada ya Juu/Shahada ya Uzamili ya 

Uchumi (Economics), Masoko (Marketing), Mipango ya Uchumi 

(Economic Planning), Usimamizi wa Kodi, au fani inayolingana kutoka 

katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali  ya Mapinduzi  ya Zanzibar. 

 Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta. 

 Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

 

5. MCHAMBUZI WA KOMPYUTA DARAJA LA II. Nafasi 1 Unguja 

 

Sifa za Muombaji: 

 Awe Mzanzibari 

 Awe na Shahada ya kwanza/Stashahada ya Juu/Stashahada ya uzamili 

ya Sayansi ya Kompyuta, Uhandisi  wa Kompyuta au fani inayolingana 

kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar. 

 Awe na ujuzi wa kutumia kompyuta hasa katika uchambuzi wa mfumo. 

 Awe na ujuzi wa kutengeneza mifumo (system development) kwa 

kutumia  Java, C na C ++. 

 Awe na ujuzi katika mifumo ya kimtandao (networking) na hifadhi data 

(Database) ikiwemo Cloud Database. 

 Awe na uwezo wa kutengeneza Graphics. 

 Awe na ujuzi wa Mobile Applications kama Android Application 



 Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

 

6. DEREVA DARAJA LA III. Nafasi  2 - Unguja 

 

Sifa za Muombaji: 

 Awe Mzanzibari 

 Awe na  cheti cha kidato cha Nne (F.IV) aliyefaulu na kupata leseni ya 

udereva kutoka katika taasisi inayotoa leseni inayotambuliwa na Serikali 

ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 Uzoefu wa kazi ni sifa ya ziada. 

   

 

TAARIFA ZA JUMLA 

Kwa waombaji wote watakaopata bahati ya kuchaguliwa kutafanyika usaili 

katika ofisi za ZURA zilizopo Maisara Zanzibar. 

Muombaji yeyote atakaechaguliwa anatakiwa awe tayari kufanya kazi katika 

Afisi yoyote ya ZURA. 

 

 

TAREHE YA MWISHO WA MAOMBI 

Maombi yataanza kupokelewa kuanzia leo tarehe 04/12/2018 na tarehe ya 

mwisho ya kupokea maombi ni tarehe 17/12/2018.  

 

 

NAMNA YA KUWASILISHA MAOMBI 

Waombaji wote wanatakiwa kuwasilisha barua ya maombi iliyoandikwa kwa 

mkono katika ofisi za ZURA na kuambatanisha na vivuli vya taarifa zifuatazo; 

1. Vivuli vya Vyeti vya kumalizia masomo 

2. Maelezo Binafsi (CV) 

3. Cheti cha kuzaliwa 

4. Picha mbili za paspoti zilizopigwa karibuni 

5. Kitambulisho cha Mzanzibari 



 

 

Maombi  yote yawasilishwe katika anuani ifuatayo:- 

 

MKURUGENZI MKUU 

MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA MAJI NA NISHATI (ZURA) 

S.L.P 2238, GHOROFA YA PILI, JENGO LA MFUKO WA BARABARA  

MAISARA 

ZANZIBAR 

 

KWA WALE WALIOKO PEMBA MAOMBI YA YAPELEKWE AFISI ZA ZURA 

ZILIZOPO TIBIRINZI, CHAKECHAKE - PEMBA. 

 

 

ANGALIZO: 

MAELEZO ZAIDI KUHUSIANA NA TANGAZO HILI FUATILIA KATIKA TOVUTI 

YA MAMLAKA www.zura.go.tz, NA GAZETI LA ZANZIBAR LEO LA TAREHE 

05/12/2018. 

http://www.zura.go.tz/

