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TAARIFA KUHUSU HALI YA MAFUTA ZANZIBAR

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar (ZURA)
inapenda kuwajulisha wananchi kwamba Meli Mbili (2) zinazotumika kuleta
Mafuta Nchini ,Meli ya United Spirit pamoja na Meli ya Mt Ukombozi
zimeharibika na zipo kwenye matengenezo. Meli ya Mt Ukombozi ndio
inayotumika kupeleka mafuta katika kisiwa cha Pemba kwa vile ndio inayo
weza kufunga nanga na kushusha Mafuta katika Bandari ya Wesha.

Kutokana na kukosekana kwa Meli hiyo, Upelekaji wa Mafuta katika Kisiwa
cha Pemba umefanyika kwa kutumia Meli za Mizigo kwa kutumia Magari
Maalum kutoka Unguja..

Hali hiyo ilipelekea kasi ya Usambazaji wa mafuta kutoka bohari ya mtoni
kwenda kwenye vituo vya mafuta kwa upande wa kisiwa cha Unguja
kupungua na kupelekea msongamano wa magari kwenye vituo hivyo.

Hata hivyo Magari yaliyopeleka Mafuta katika kisiwa cha Pemba tayari
yamesharudi Siku ya Jumatatu tarehe 22/10/2018 Usiku na yameanza
kusambaza mafuta Vituoni kama kawaida, na hali ya upatikanaji mafuta
itarejea kama kawaida nchini.

Hali halisi ya uwepo wa mafuta hapa nchini hadi siku ya Alkhamis tarehe 25
Oktoba, 2018 inaonyesha ya kwamba kwa upande wa Kisiwa cha Unguja
kuna mafuta ya Petroli lita 403,985 yanayoweza kutumika kwa muda wa siku
Tatu (3), mafuta ya Dizeli lita ,813,431 yanayoweza kutumika kwa muda wa
siku Tano (5) na Mafuta ya Taa lita 388,444 yanayoweza kutumika kwa muda
wa siku Nane (8).

Mbali ya hivyo, Meli ya East Wind imewasili tarehe 24 /10 /2018 ikiwa na kiasi
cha Tani Elfu Moja na Mia Nne (1400 tonnes) za Dizeli sawa na Lita 1,730,000
kutoka bandari ya Mombasa nchini Kenya.
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Aidha Meli hiyo baada ya kushusha mafuta inategemewa kurudi tena katika

Bandari ya Mombasa na kupakia Mafuta ya Petroli kwa ajili ya matumizi hapa
Zanzibar.

ZURA inawaomba radhi wananchi kwa usumbufu uliojitokeza na

kuwasisitiza wananchi kuto kusikiliza Taarifa zisizo rasmi ambazo
zinazopelekea taharuki.

Matarajio ya ZURA ni kuwa hali ya upatikanaji wa Mafuta Zanzibar itaendelea
kuwa nzuri. ZURA pia inawashukuru Wananchi kwa kuwa wastahamilivu na

kuwaomba kuendelea kutoa ushirikiano ili kuimarisha huduma za Nishati
Nchini.

Naomba kuwasilisha.
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