

**TAARIFA KWA UMMA JUU YA MABADILIKO YA BEI ZA MAFUTA KUANZIA
TAREHE 11/07/2018.**

Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar (ZURA) imefanya mabadiliko ya bei za mafuta zitakazoanza kutumika rasmi kuanzia siku ya Jumatano ya tarehe 11/07/2018.

Bei za mafuta ya Petroli, Dizeli, Mafuta ya Taa na Mafuta ya ndege (Jet-A1) zimepanda katika mwezi wa Julai, 2018 ikilinganishwa na bei za mwezi wa Juni, 2018 kutokana na kupanda kwa wastani wa uuzaji wa bidhaa hizo katika soko la Dunia (Platts FOB) kwa mwezi Juni, 2018.

AINA YA MAFUTA	BEI YA ZAMANI KWA LITA	BEI MPYA KWA LITA	TOFAUTI YA SHILINGI YA KITANZANIA	ASILIMIA %
PETROLI	TSHS. 2,255	TSHS. 2,435	180	8%
DIZELI	TSHS. 2,250	TSHS. 2,430	180	8%
MAFUTA YA TAA	TSHS. 1,740	TSHS. 1,777	37	6.9%
MAFUTA YA MELI (BANKA)	TSHS. 2,078	TSHS. 2,258	167	8%
MAFUTA YA NDEGE	TSHS.1810.21	TSHS. 1,936.73	126	6.9%

ZURA inapenda kuwajulisha wananchi kuwa bei zilizotangazwa ndio bei halali zitakazoanza kutumika kuanzia tarehe 11/07/2018.

Wananchi mnaombwa kununua mafuta kihalali ili kuepuka kuuziwa mafuta kimagendo au mafuta yasiokuwa na kiwango.

IMETOLEWA NA KITENGO CHA UHUSIANO - ZURA