

MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA MAJI NA NISHATI ZANZIBAR

08/04/2024

TAARIFA KWA UMMA JUU YA BEI ZA MAFUTA KWA MWEZI APRILI 2024.

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar (ZURA) inatangaza Bei za Mafuta kwa Mwezi Aprili 2024 zitakazoanza kutumika rasmi kuanzia Siku ya Jumanne, Tarehe 09/04/2024.

Mamlaka hupanga bei kwa kuzingatia mambo yafuatayo:

- Wastani wa mwenendo wa mabadiliko ya bei za Mafuta Duniani (Platts Quatations).
- Gharama za uingizaji Mafuta katika bandari ya Dar-es-Salaam na Tanga.
- Gharama za Mabadiliko ya Fedha za kigeni zinazotumika kununulia mafuta.
- Gharama za Usafiri, Bima na 'Premium' hadi Zanzibar.
- Kodi na Tozo za Serikali.
- Kiwango cha faida kwa Wauzaji wa Jumla na Reja Reja.

Bei za mafuta kwa Mwezi Aprili, 2024 ni kama zifuatazo:

AINA MAFUTA	YA	BEI YA MWEZI MACHI, 2024 (TZS/LITA)	BEI YA MWEZI APRILI, 2024 (TZS/LITA)	TOFAUTI (TZS/LITA)	TOFAUTI ASILIMIA
PETROLI		3,118	3,133	16	0.51
DIZELI		3,114	3,165	51	1.64
MAFUTA TAA	YA	3,200	3,200	-	-
MAFUTA NDEGE	YA	2,764	2,792	27	1

Sababu za kuongezeka kwa Bei za Mafuta kwa Mwezi Aprili, 2024 ni kuongezeka kwa gharama za Mafuta katika Soko la Dunia, gharama za uingizaji wa mafuta pamoja na mabadiliko ya Fedha za kigeni.

Mamlaka inawahimiza Wananchi kununua Mafuta katika Vituo halali vya Mafuta na kudai Risiti za Kielektroniki kila wanaponunua Mafuta.

IMETOLEWA NA KITENGO CHA UHUSIANO (ZURA)



+255 24 294 1190
S.L.P 2238



info@zura.go.tz
zura.go.tz



Makao Makuu ZURA
25 Barabara ya Julius Nyerere
70473 Mjini Magharibi, Maisara, Zanzibar