

MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA MAJI NA NISHATI ZANZIBAR

08/03/2024

TAARIFA KWA UMMA JUU YA BEI ZA MAFUTA KWA MWEZI MACHI 2024.

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar (ZURA) inatangaza Bei za Mafuta kwa Mwezi Machi, 2024 zitakazoanza kutumika rasmi kuanzia Tarehe NSiku ya Jumamosi Tarehe, 09/03/2024.

Mamlaka hupanga bei kwa kuzingatia mambo yafuatayo:

- Wastani wa mwenendo wa mabadiliko ya bei za mafuta Duniani (Platts Quatations).
- Gharama za uingizaji Mafuta katika bandari ya Dar-es-Salaam na Tanga.
- Thamani ya Shilling ya Tanzania kwa Dola ya Kimarekani.
- Gharama za Usafiri, Bima na 'Premium' hadi Zanzibar.
- Kodi na Tozo za Serikali.
- Kiwango cha faida kwa Wauzaji wa Jumla na Reja Reja.

Bei za mafuta kwa Mwezi Machi, 2024 ni kama zifuatazo:

AINA YA MAFUTA	BEI YA MWEZI FEBRUARI, 2024 (TZS/LITA)	BEI YA MWEZI MACHI, 2024 (TZS/LITA)	TOFAUTI (TZS/LITA)	TOFAUTI ASILIMIA
PETROLI	2,933	3,118	185	6.31
DIZELI	3,102	3,114	12	0.38
MAFUTA YA TAA	3,200	3,200	0	0
MAFUTA YA NDEGE	2,636	2,764	128	4.86

Sababu za kuongezeka kwa Bei za Mafuta kwa Mwezi Machi, 2024 ni kuongezeka kwa gharama za Mafuta katika Soko la Dunia, gharama za uingizaji wa mafuta pamoja na mabadiliko ya Shilingi kwa Dola ya Kimarekani.

Aidha, Mamlaka inawahimiza Wananchi kununua Mafuta katika Vituo halali vya Mafuta na kudai Risiti za Kielektroniki kila wanaponunua Mafuta.

IMETOLEWA NA KITENGO CHA UHUSIANO (ZURA)

