

MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA MAJI NA NISHATI ZANZIBAR

08/11/2023

TAARIFA KWA UMMA JUU YA BEI ZA MAFUTA KWA MWEZI NOVEMBA 2023.

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar (ZURA) inatangaza Bei za Mafuta kwa Mwezi Novemba 2023 zitakazoanza kutumika rasmi kuanzia Tarehe 09/11/2023.

Mamlaka hupanga bei kwa kuzingatia mambo yafuatayo:

- Wastani wa mwenendo wa mabadiliko ya bei za Mafuta Duniani.
- Gharama za uingizaji Mafuta katika bandari ya Dar-es-Salaam na Tanga.
- Thamani ya Shilingi ya Tanzania kwa Dola ya Kimarekani.
- Gharama za Usafiri, Bima na 'Premium' hadi Zanzibar.
- Kodi na Tozo za Serikali.
- Kiwango cha faida kwa Wauzaji wa Jumla na Reja Reja.

Bei za mafuta kwa Mwezi Novemba, 2023 ni kama zifuatazo:

AINA MAFUTA	YA	BEI YA MWEZI OKTOBA, 2023 (TZS/LITA)	BEI YA MWEZI NOVEMBA, 2023 (TZS/LITA)	TOFAUTI (TZS/LITA)	TOFAUTI ASILIMIA
PETROLI		3,001	3,187	186	6
DIZELI		3,282	3,323	41	1
MAFUTA YA TAA		2,921	3,300	379	13
MAFUTA NDEGE	YA	2,768	2,976	208	8

Sababu za kuongezeka kwa Bei za Mafuta kwa Mwezi Novemba, 2023 ni kuongezeka kwa gharama za Mafuta katika Soko la Dunia, kuongezeka kwa gharama za uingizaji wa mafuta na kuongezeka kwa wastani wa thamani ya Dola ya Kimarekani ukilinganisha na Shilingi ya Tanzania.

Aidha, Mamlaka inawahimiza Wananchi kununua Mafuta katika Vituo halali vya Mafuta na kudai Risiti za Kielektroniki kila wanaponunua Mafuta.

IMETOLEWA NA KITENGO CHA UHUSIANO (ZURA)



+255 24 294 1190
S.L.P 2238



info@zura.go.tz
zura.go.tz



Makao Makuu ZURA
25 Barabara ya Julius Nyerere
70473 Mjini Magharibi, Maisara, Zanzi