

## MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA MAJI NA NISHATI ZANZIBAR

08/10/2023

### TAARIFA KWA UMMA JUU YA BEI ZA MAFUTA KWA MWEZI OKTOBA 2023.

Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar (ZURA) inatangaza Bei za Mafuta kwa Mwezi Oktoba 2023.

Mamlaka hupanga bei kwa kuzingatia mambo yafuatayo:

- Wastani wa mwenendo wa mabadiliko ya bei za mafuta Duniani (Platts Quatations).
- Gharama za uingizaji Mafuta katika bandari ya Dar-es-Salaam na Tanga.
- Thamani ya Shilling ya Tanzania kwa Dola ya Kimarekani.
- Gharama za Usafiri, Bima na 'Premium' hadi Zanzibar.
- Kodi na Tozo za Serikali.
- Kiwango cha faida kwa Wauzaji wa Jumla na Reja Reja.

Bei za mafuta kwa Mwezi Oktoba, 2023 ni kama zifuatazo:

| AINA<br>MAFUTA  | YA | BEI YA MWEZI<br>SEPTEMBER, 2023<br>(TZS/LITA) | BEI YA MWEZI<br>OKTOBA, 2023<br>(TZS/LITA) | TOFAUTI<br>(TZS/LITA) | TOFAUTI<br>ASILIMIA |
|-----------------|----|-----------------------------------------------|--------------------------------------------|-----------------------|---------------------|
| PETROLI         |    | 2,950                                         | 3,001                                      | 51                    | 2                   |
| DISELI          |    | 3,012                                         | 3,282                                      | 270                   | 9                   |
| MAFUTA<br>TAA   | YA | 2,921                                         | 2,921                                      | 0                     | 0                   |
| MAFUTA<br>NDEGE | YA | 2,448                                         | 2,768                                      | 320                   | 13                  |

Sababu za kuongezeka kwa Bei za Mafuta kwa Mwezi Oktoba, 2023 ni kuongezeka kwa gharama za Mafuta katika Soko la Dunia, gharama za uingizaji wa mafuta, uamuzi wa wazalishaji wakubwa wa mafuta duniani (OPEC+) kupunguza uzalishaji na vikwazo vya kiuchumi ambavyo nchi ya Urusi imewekewa na Mataifa ya Magharibi.

Aidha, Mamlaka inawahimiza Wananchi kununua Mafuta katika Vituo halali vya Mafuta na kudai Risiti za Kielektroniki kila wanaponunua Mafuta.

### IMETOLEWA NA KITENGO CHA UHUSIANO (ZURA)



+255 24 294 1190  
S.L.P 2238



info@zura.go.tz  
zura.go.tz



Makao Makuu ZURA  
25 Barabara ya Julius Nyrere  
70473 Mjini Magharibi, Maisara, Zanzibar