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MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA MAJI NA NISHATI ZANZIBAR

09/09/2022

TAARIFA KWA UMMA JUU YA MABADILIKO YA BEI ZA MAFUTA
ZITAKAZOANZA KUTUMIKA KUANZIA JUMAMOSI TAREHE 10/09/2022.
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati Zanzibar (ZURA) imefanya
mabadiliko ya bei za mafuta zitakazoanza kutumika rasmi kuanzia siku ya

Jumamosi ya Tarehe 10/09/2022.
ZURA inapanga bei kwa kuzingatia mambo yafuatayo:-

e Wastani wa mwenendo wa mabadiliko
Quatations).

* Gharama za uingizaji Mafuta katika Bandari ya Dar-es-Salaam na Tanga.

* Thamani ya Shilingi ya Tanzania kwa Dola za Kimarekani.

e Gharama za Usafiri, Bima na Premium’ hadji Zanzibar.

L]

L ]

ya bei za mafuta Duniani (Platts

Kodi za Serikali.
Kiwango cha faida kwa Wauzaji wa Jumla na Reja Reja.

Bei za mafuta kwa Mwezi Septemba, 2022 ni kama zifuatazo: -

AINA YA | BEI YA MWEZI | BEI YA MWEZI | TOFAUTI ASILIMIA
MAFUTA JULAI NA | SEPTEMBA, (TZS/LITA) | (%)
AGOSTI, 2022 | 2022
(TZS/LITA) (TZS/LITA)
PETROLI 2,980 2,980 0 0
DIZELI 2,990 2,990 0 0
MAFUTA YA 2,921 2,921 0 0
TAA
MAFUTA YA 3,147 2,681 -466 15
NDEGE =

Sababu za mabadiliko hayo ni kupungua kwa bei za Mafuta katika soko la
Dunia. Aidha, Serikali ya Mapinduzi Zanzibar (SMZ) imeendelea kufidia Bei za
Mafuta kwa jumla ya Shilingi Bilioni Nane na Milioni Mia Saba (TZS
8,700,000,000/-) kwa Mwezi Agosti, 2022.

Mamlaka inawahimiza Wananchi kununua Mafuta katika Vituo halali vya

Mafuta na kudai Risiti za Kielektroniki kila wanaponunua Mafuta, ... _...__
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